WỌN NI NAIJIRIA KỌ LAWỌN TO N POKUNSO PỌ JU SI, LITHUANIA NI O - IROYIN AWIKONKO

YAJO-YAJO

Thursday, June 27, 2019

WỌN NI NAIJIRIA KỌ LAWỌN TO N POKUNSO PỌ JU SI, LITHUANIA NI O

Loootọ ni igbẹmi-ara-ẹni pọ lasiko yi, ṣugbọn ajọ ikaniyan lagbaye ti jẹ ko di mimọ pe kii ṣe orilẹ-ede Naijiria lawọn eeyan to n fojoojumọ gba ẹmi ara wọn pọ ju si.

Lai pẹ yi ni wọn gbe ipele tawọn eeyan fi n pa ara wọn kaakiri orilẹ-ede jade sita, ti wọn si Naijiria jiinna rere sawọn orilẹ-ede ti wọn le maa ka mọ wọn fun ti ọdun 2019.

Ẹri naa re e nisalẹ yii:


FlagNameTotal Suicide Rate Male Suicide RateFemale Suicide RateTotal Per Year
Lithuania31.958.19.5894
Russia3155.99.445178
Guyana29.243.714.4227
South Korea26.938.415.413765
Belarus26.246.98.22477
Suriname22.834.710.9131
Kazakhstan22.538.37.64122
Ukraine22.441.16.39911
Latvia21.237.67.3409
Lesotho21.217.824.4447
Belgium20.727.813.82377
Hungary19.129.79.61854
Slovenia18.630.46.9386
Japan18.52611.423532
Uruguay18.429.28.3635
Estonia17.830.66.6235
France17.723.911.711503
Switzerland17.22212.41466
Croatia16.525.67.9686
Equatorial Guinea16.423.57.7215
India16.317.814.7220481
Poland16.228.94.36143
Moldova15.927.94.7
Finland15.923.98.1878
Serbia15.623.58.11373
Austria15.623.97.71387
Sweden14.819.110.51476
Sri Lanka14.623.56.43099
Thailand14.423.45.99998
Kiribati14.424.1517
Portugal1422.26.51436
Iceland1422.35.647
Cuba13.922.15.81576
El Salvador13.724.24.5880
Trinidad And Tobago13.6234.5189
Germany13.619.77.711305
Luxembourg13.518.68.382
Australia13.219.573287
Mongolia1322.63.5412
Slovakia12.822.73.5698
Denmark12.817.38.2736
Netherlands12.616.292150
Canada12.518.174634
Norway12.215.98.4651
Nicaragua12.219.35.3789
Cameroon12.217.17.43076
New Zealand12.117.96.6574
Haiti11.7176.51301
South Africa11.618.74.76704
Ireland11.518.54.6554
Bulgaria11.518.25.1811
Bhutan11.4148.586
North Korea11.214.18.52862
Zimbabwe10.715.761545
Chile10.617.241985
Romania10.417.93.32029
Montenegro10.315.45.365
Uganda9.910.79.14230
Singapore9.913.86.1570
Dominican Republic9.916.83.11052
Benin9.913.95.91137
Sierra Leone9.711.38.1742
China9.79.110.3138482
Togo9.612.86.4757
Paraguay9.512.46.5661
Nigeria9.59.99.218608
Botswana9.314.24.5210
Seychelles9.316.42.49
Argentina9.215.13.54081
Burundi9.113.44.91017
Bosnia And Herzegovina8.814.13.6293
Nepal8.89.77.92472
Chad8.810.37.41362
Spain8.713.14.54062
Namibia8.714.13.6213
Yemen8.511.35.62422
Kyrgyzstan8.313.23.5523
Italy8.212.14.54971
Georgia8.214.22.7328
Sudan8.112.243386
Eritrea7.912.33.6273
Costa Rica7.913.52.4395
Saint Lucia7.813.52.214
Mauritius7.813.32.499
Myanmar7.85.99.54189
Burkina Faso7.710.25.31521
Central African Republic7.711.54359
Malta7.512.12.833
Uzbekistan7.49.94.82403
Turkey7.311.43.36011
Ethiopia7.211.23.17864
Colombia7.211.62.83576
Gabon7.110.73.2150
Ecuador7.110.33.91213
Liberia6.87.16.6328
Comoros6.89.93.657
Turkmenistan6.710.13.5392
Rwanda6.79.73.8824
Djibouti6.794.364
Qatar6.68.50.9184
Armenia6.610.82.8195
Brazil6.5103.113616
Albania6.37.94.7182
Guinea6.37.55782
Zambia6.18.83.51058
Senegal69.32.9951
Papua New Guinea68.63.3516
Bangladesh5.94.779521
Bahrain5.98.41.993
Malaysia5.57.83.21734
Israel5.48.12.7453
Ghana5.48.72.11607
Cyprus5.38.22.363
Cambodia5.37.82.9861
Libya5.28.12.2347
Mexico5.182.36436
Gambia5.16.63.7116
Greece58.12526
Fiji57.52.444
Peru4.97.22.71567
Mozambique4.97.42.51445
Mali4.86.92.7916
Solomon Islands4.76.82.631
Belize4.77.91.618
Somalia4.76.33.1705
Afghanistan4.77.61.51747
Angola4.772.51448
Timor Leste4.66.22.958
Niger4.65.93.31032
Vanuatu4.56.62.213
Samoa4.46.71.99
Mauritania4.46.62.2194
Panama4.37.41.2180
Egypt46.41.53937
Guinea Bissau44.73.375
Oman3.95.60.8188
Madagascar3.95.62.21024
South Sudan3.74.92.6406
Malawi3.75.81.6671
Tonga3.54.32.74
Tunisia3.44.42.3393
Indonesia3.44.829101
Lebanon3.34.22.4226
Saudi Arabia3.24.51.51078
Philippines3.24.323413
Kenya3.25.11.21645
Algeria3.24.71.71351
Iraq33.42.61153
Pakistan2.92.736155
Morocco2.92.33.41045
Jordan2.93.62.2289
Honduras2.94.41.5278
United Arab Emirates2.83.60.7270
Guatemala2.73.71.8466
Azerbaijan2.64.21.1259
Tajikistan2.53.71.3228
Saint Vincent And The Grenadines2.43.90.93
Sao Tome And Principe2.331.65
Maldives2.331.312
Kuwait2.32.81.795
Jamaica2.23.3165
Bahamas1.730.57
Grenada1.71.51.92
Barbados0.810.52
Antigua And Barbuda0.500.90


No comments:

Post a Comment

PIN-IN KAAKIRI